Inganta iskar cikin gida a cikin gidan ku

1

 

Rashin ingancin iska na cikin gida yana da alaƙa da tasirin lafiya a cikin mutane na kowane zamani.Abubuwan da ke da alaƙa da lafiyar yara sun haɗa da matsalolin numfashi, cututtukan ƙirji, ƙarancin haihuwa, haihuwa kafin lokaci, shaƙa, rashin lafiya,eczema, fata problems, hyperactivity, rashin hankali, wahalar barci, ciwon idanu da rashin kyau a makaranta.

Yayin kulle-kulle, da yawa daga cikinmu suna iya yin ƙarin lokaci a gida, don haka yanayin cikin gida ya fi mahimmanci.Yana da mahimmanci mu ɗauki matakai don rage yawan gurɓacewar muhalli kuma ya zama dole mu haɓaka ilimin don ƙarfafa al'umma don yin hakan.

Jam'iyyar Aiki Ingantacciyar Jirgin Sama tana da manyan shawarwari guda uku:

 

 

A guji kawo gurɓataccen abu a cikin gida

Hanya mafi inganci don guje wa rashin kyawun iska na cikin gida shine a guje wa gurɓataccen gurɓataccen abu da ke shigowa sararin samaniya.

Dafa abinci

  • A guji kona abinci.
  • Idan kuna maye gurbin kayan aiki, zai iya rage NO2 don zaɓar lantarki maimakon na'urori masu ƙarfin gas.
  • Wasu sabbin tanda suna da ayyukan 'tsaftacewa';yi ƙoƙarin tsayawa daga kicin idan kuna amfani da wannan aikin.

Danshi

  • Babban zafi yana da alaƙa da damshi da mold.
  • Busassun tufafi a waje idan zai yiwu.
  • Idan kai ɗan haya ne mai dauri ko mold a cikin gidanka, tuntuɓi mai gidanka ko sashen kula da muhalli.
  • Idan ka mallaki gidanka, gano abin da ke haifar da duk wani damshi kuma a gyara lahani.

Shan taba da vaping

  • Kada ku sha taba ko vape, ko ƙyale wasu su sha taba ko vape, a cikin gidan ku.
  • E-cigarettes da vaping na iya haifar da lahani ga lafiya kamar tari da shaƙa, musamman a cikin yara masu ciwon asma.Inda nicotine ya zama sinadari mai vaping, an san illar illar fallasa lafiya.Duk da cewa illolin lafiya na dogon lokaci ba su da tabbas, zai zama ma'ana a ɗauki matakin yin taka tsantsan da guje wa fallasa yara ga shan sigari da sigari a cikin gida.

Konewa

  • Guji ayyukan da suka haɗa da ƙona gida, kamar kona kyandir ko turare, ko ƙone itace ko gawayi don zafi, idan kuna da zaɓin dumama madadin.

Tushen waje

  • Sarrafa hanyoyin waje, misali kar a yi amfani da wuta da kuma kai rahoton tashin gobarar ga karamar hukumar.
  • A guji amfani da iska ba tare da tacewa ba a lokutan da iskar waje ta ƙazantu, misali rufe tagogi yayin lokacin gaggawa da buɗe su a lokuta daban-daban na rana.

 

 


Lokacin aikawa: Jul-28-2022