Nasiha ga jama'a da kwararru

Manyan gine-ginen gine-gine, gine-ginen ofisoshin kasuwanci.

 

Inganta ingancin iska na cikin gida ba alhakin mutane bane, masana'antu ɗaya, sana'a ɗaya ko ma'aikatar gwamnati ɗaya.Dole ne mu yi aiki tare don tabbatar da iska mai aminci ga yara gaskiya.

Da ke ƙasa akwai tsattsauran shawarwarin da Jam'iyyar Aiki Ingantacciyar iska ta cikin gida ta bayar daga shafi na 15 na Royal College of Paediatrics and Child Health, Royal College of Likitoci (2020) bugu: Labari na ciki: Tasirin lafiya na ingancin iska na cikin gida akan yara da matasa.

2. Gwamnati da kananan hukumomi su baiwa al'umma shawarwari da bayanai kan illolin, da hanyoyin kariya, rashin ingancin iskar cikin gida.

Wannan yakamata ya ƙunshi saƙon da aka keɓance don:

  • mazauna gidajen jama'a ko haya
  • masu gidaje da masu samar da gidaje
  • masu gida
  • yara masu fama da asma da sauran yanayin lafiya da suka dace
  • makarantu da gandun daji
  • gine-gine, masu zane-zane da kuma sana'o'in gine-gine.

3. Ya kamata Jami’an Royal College of Paediatrics and Child Health, Royal College of Likitoci, Royal College of Nursing and Midwifery, da Royal College of General Practitioners su wayar da kan ‘ya’yansu illar da ke tattare da rashin ingancin iska na cikin gida ga yara, da kuma taimakawa. don gano hanyoyin rigakafin.

Dole ne wannan ya haɗa da:

(a) Taimakawa sabis na daina shan taba, gami da iyaye don rage haɗarin hayakin taba a cikin gida.

(b) Jagoranci ga ƙwararrun kiwon lafiya don fahimtar haɗarin lafiya na rashin kyawun iska na cikin gida da yadda za su tallafa wa marasa lafiya da cututtukan da ke da alaƙa da iska.

 

Daga "Ingantacciyar iska ta cikin gida a Gine-ginen Kasuwanci da Ma'aikatu," Afrilu 2011, Ma'aikatar Tsaro da Lafiya ta Ma'aikatar Ma'aikata ta Amurka.

 

 


Lokacin aikawa: Agusta-02-2022