Rashin ingancin iska na cikin gida yana da alaƙa da tasirin lafiya a cikin mutane na kowane zamani. Abubuwan da suka shafi lafiyar yara masu alaƙa sun haɗa da matsalolin numfashi, ciwon ƙirji, ƙarancin nauyin haihuwa, haihuwa kafin haihuwa, shaƙa, ciwon kai, eczema, matsalolin fata, yawan motsa jiki, rashin kulawa, wahalar barci, ciwon idanu da rashin kyau a makaranta.
Yayin kulle-kulle, da yawa daga cikinmu suna iya yin ƙarin lokaci a gida, don haka yanayin cikin gida ya fi mahimmanci. Yana da mahimmanci mu ɗauki matakai don rage yawan gurɓacewar muhalli kuma ya zama dole mu haɓaka ilimin don ƙarfafa al'umma don yin hakan.
Jam'iyyar Aiki Ingantacciyar Jirgin Sama tana da manyan shawarwari guda uku:
- KA GUJI kawo gurɓataccen abu a cikin gida
- CIRE tushen gurɓatacce a cikin gida
- RAGE bayyanawa ga, da amfani da, samfura da ayyuka masu gurɓatawa a cikin gida
Cire abubuwan ƙazanta a cikin gida
Wasu ayyukan samar da gurɓataccen abu ba za a iya kaucewa a cikin gida ba. A cikin waɗannan yanayi za ku iya ɗaukar matakai don inganta iskar cikin gida, sau da yawa ta amfani da samun iska don narkar da yawan gurɓataccen iska.
Tsaftacewa
- Tsaftace akai-akai da injin don rage ƙura, cire ƙurar ƙura da rage tushen abinci don ƙazantattun ƙurar gida.
- A kai a kai tsaftace manyan abubuwan taɓawa kamar hanun kofa don rage yaduwar cutar coronavirus da sauran cututtuka a cikin gida.
- Tsaftace kowane nau'i na gani.
Gujewa Allergen
Ɗaukar matakai don rage kamuwa da allergens masu shaka (daga ƙurar gida, ƙura da dabbobi) ana ba da shawarar don rage alamun bayyanar cututtuka da ƙari. Dangane da rashin lafiyar, matakan da zasu iya taimakawa sun haɗa da:
- Rage ƙura da damshi a cikin gida.
- Rage abubuwan da ke tattara ƙura kamar kayan wasa masu laushi kuma, idan zai yiwu, maye gurbin kafet tare da shimfida mai wuya.
- Wanke kayan kwanciya da murfi (a 60°C kowane mako biyu) ko yin amfani da murfin da ba za a iya jurewa ba.
- Nisantar fallasa kai tsaye ga dabbobi masu fure idan yaron yana da hankali.
Lokacin aikawa: Jul-28-2022