Jagoran Kula da ingancin iska don Muhallin Kasuwanci

1. Manufofin Sa Ido

Wuraren kasuwanci, kamar gine-ginen ofis, wuraren baje koli, filayen jirgin sama, otal-otal, wuraren cin kasuwa, shaguna, filayen wasa, kulake, makarantu, da sauran wuraren taron jama'a, suna buƙatar kula da ingancin iska. Manufofin farko na auna ingancin iska a wuraren jama'a sun haɗa da:

Kwarewar Muhalli: Ingantawa da kiyaye ingancin iska na cikin gida don haɓaka ta'aziyyar ɗan adam.

Ingantaccen Makamashi da Rage Kuɗi: Goyan bayan tsarin HVAC don samar da iskar da ake buƙata, rage yawan kuzari.

Lafiya da Tsaro: Saka idanu, ingantawa, da tantance mahalli na cikin gida don tabbatar da lafiya da amincin mazauna.

Yarda da Ka'idodin Ginin Koren: Samar da bayanan sa ido na dogon lokaci don saduwa da takaddun shaida kamar WELL, LEED, RESET, da sauransu.

2. Maɓallin Kulawa Masu Mahimmanci

CO2: Kula da samun iska a wuraren da ake yawan zirga-zirga.

PM2.5 / PM10: Auna ma'auni mai yawa.

TVOC / HCHO: Gano gurɓatattun abubuwan da aka saki daga kayan gini, kayan daki, da abubuwan tsaftacewa.

Zazzabi da Humidity: Manufofin ta'aziyyar ɗan adam waɗanda ke tasiri gyare-gyaren HVAC.

CO / O3: Kula da iskar gas mai cutarwa kamar carbon monoxide da ozone (dangane da muhalli).

AQI: Ƙimar ingancin iska gaba ɗaya, daidai da ƙa'idodin ƙasa.

3. Hanyoyin Kulawa da Kayan aiki

Nau'in Masu Kula da Ingancin iska (misali, Tongdy PMD)

Shigarwa: An sanya shi a cikin bututun HVAC don lura da ingancin iska da gurɓataccen iska.

Siffofin:

Yana rufe manyan wurare (misali, gabaɗayan benaye ko manyan wurare), rage buƙatar na'urori da yawa.

Shigarwa mai hankali.

Haɗin kai na ainihi tare da HVAC ko sabbin tsarin iska yana ba da damar loda bayanai zuwa sabobin da ƙa'idodi.

Na'urorin Kula da Ingancin Iska na Cikin Gida Mai-Duba (misali, Tongdy PGX, EM21, MSD)

Shigarwa: Wurare masu aiki kamar falo, dakunan taro, wuraren motsa jiki, ko wasu wurare na cikin gida.

Siffofin:

Zaɓuɓɓukan na'urori da yawa.

Haɗin kai tare da sabar girgije ko tsarin BMS.

Nuni na gani tare da samun damar ƙa'idar don bayanan ainihin lokaci, bincike na tarihi, da faɗakarwa.

Masu Kula da Ingancin Iska na Waje (misali, Tongdy TF9)

Shigarwa: Ya dace da masana'antu, ramuka, wuraren gine-gine, da muhallin waje. Ana iya shigar da shi a ƙasa, sandunan amfani, facade na gini, ko saman rufin.

Siffofin:

Zane mai hana yanayi (ƙimar IP53).

Babban madaidaicin na'urori masu auna firikwensin kasuwanci don ingantattun ma'auni.

Mai amfani da hasken rana don ci gaba da sa ido.

Ana iya loda bayanai ta hanyar 4G, Ethernet, ko Wi-Fi zuwa sabar gajimare, waɗanda ake samun dama daga kwamfuta ko na'urorin hannu.

PMD-MSD-Multi-Sensor-Air -Masu sa ido masu inganci

4. Hanyoyin Haɗin Tsarin Tsarin

Platform Tallafawa: Tsarin BMS, tsarin HVAC, dandamalin bayanan girgije, da nunin rukunin yanar gizon ko saka idanu.

Hanyoyin Sadarwa: RS485, Wi-Fi, Ethernet, 4G, LoRaWAN.

Ka'idojin Sadarwa: MQTT, Modbus RTU/TCP, BACnet, HTTP, Tuya, da dai sauransu.

Ayyuka:

Ana haɗa na'urori da yawa zuwa gajimare ko sabar gida.

Bayanan lokaci-lokaci don sarrafawa da bincike ta atomatik, yana haifar da tsare-tsaren ingantawa da kimantawa.

Ana iya fitar da bayanan tarihi a cikin tsari kamar Excel/PDF don bayar da rahoto, bincike, da bin ESG.

Takaitawa da Shawarwari

Kashi

Na'urorin da aka Shawarta

Abubuwan Haɗin kai

Gine-ginen Kasuwanci, Matsalolin HVAC Nau'in duct na PMD Mai jituwa tare da HVAC, shigarwa mai hankali
Ganuwa bayanan ingancin iska na ainihin lokaci Masu saka idanu na cikin gida da aka saka bango Nuni na gani da martani na ainihi
Uploading Data da Networking Masu lura da bango/rufi Yana haɗawa da tsarin BMS, HVAC
La'akarin Muhalli na Waje Masu lura da waje + nau'in duct ko na cikin gida Daidaita tsarin HVAC bisa yanayin waje

 

5. Zabar Ingantattun Kayan Aikin Kula da Ingancin Iska

Zaɓin kayan aiki yana tasiri sosai ga daidaiton sa ido da ingancin aiki. Muhimman abubuwan la'akari sun haɗa da:

Daidaiton Bayanai da Dogara

Calibration da Rayuwar Rayuwa

Daidaituwar Hanyoyin Sadarwa da Ka'idoji

Sabis da Tallafin Fasaha

Yarda da Takaddun shaida da Ka'idoji

Ana ba da shawarar zaɓar kayan aikin da aka tabbatar ta hanyar ƙa'idodi kamar: CE, FCC, WELL, LEED, RESET, da sauran takaddun takaddun gini kore.

Ƙarshe: Gina Dorewa, Kore, Lafiyayyan Muhallin Iska

Ingancin iska a cikin saitunan kasuwanci ba batun bin doka ba ne kawai da gwagwarmayar kasuwanci amma kuma yana nuna alhakin zamantakewar kamfanoni da kulawar ɗan adam. Ƙirƙirar "kore mai ɗorewa, yanayin iska mai lafiya" zai zama madaidaicin siffa ga kowane kasuwanci na kwarai.

Ta hanyar sa ido na kimiyya, ingantaccen gudanarwa, da tabbatar da kima, kamfanoni ba kawai za su amfana daga iska mai daɗi ba amma kuma za su sami amincin ma'aikaci, amincewar abokin ciniki, da ƙimar alamar dogon lokaci.


Lokacin aikawa: Yuli-30-2025